Kariya da kulawa don amfani da kayan tacewa: Kafin amfani da matatar bakin karfe, dole ne ka bincika ko kayan haɗi da zoben rufewa sun cika kuma ko sun lalace, sannan shigar da su kamar yadda ake buƙata.
Sabbin tacewa dole ne a tsaftace ta da kayan wanka (don Allah kar a yi amfani da tsabtace acid). Bayan wankewa, yi amfani da tururi mai zafi don bakara, kashewa, da tsaftace tacewa don guje wa gurɓatawa.
Lokacin shigar da tacewa, kar a haɗa mashigai da fitarwa ta baya. Tashar jiragen ruwa a gefen farantin ƙasa na filtar bututu ita ce shigar ruwa, kuma bututun da aka haɗa da soket ɗin ɓangarorin tace shine madaidaicin ruwa mai tsabta.
Wani sabon abu shi ne cewa masana'anta ba dole ba ne yaga marufi na filastik idan an naɗe ta a cikin jakar filastik a cikin injin samar da tsabta. Yi amfani da ɓangarorin tacewa mai buƙata kuma ku shiga cikin haifuwar tururi mai zafi bayan shigarwa.
Lokacin shigar da abubuwan tacewa a cikin buɗewa, abin tacewa dole ne ya kasance a tsaye. Bayan shigar da buɗaɗɗen, farantin matsi yana ɗaure fins ɗin, sannan kuma ƙara skru kuma kada ku motsa. Bayan ƙofar tace kashi na 226 dubawa, ya kamata a juya 90 digiri da clamped. Wannan shine mabuɗin shigarwa. Idan ba ku da hankali, ba za a sami hatimi ba, kuma zubar da ruwa zai zama mai sauƙi, kuma ba za a cika buƙatun amfani ba.
Ma'aunin matsa lamba na silinda alama ce ta matsa lamba na ruwa. Idan matattara ce ta sakandare, al'ada ce cewa ma'aunin ma'aunin ma'aunin tacewa na farko ya ɗan ragu kaɗan. Tsawon lokacin da ake amfani da shi, matsa lamba zai ƙaru kuma adadin kwarara zai ragu, wanda ke nufin cewa yawancin gibin abubuwan tacewa sun kasance Idan an toshe shi, zubar da ruwa ko musanya da sabon nau'in tacewa.
Lokacin tacewa, matsa lamba da ake amfani dashi gabaɗaya shine 0.1MPa, wanda zai iya biyan bukatun samarwa. Tare da karuwar lokaci da gudana, za a toshe micropores na nau'in tacewa kuma matsa lamba zai karu. Gabaɗaya, kada ya wuce 0.4MPa. Ba a yarda da matsakaicin ƙimar ba. Sama da 0.6MPa. In ba haka ba zai lalata sinadarin tace ko kuma a huda shi. Ya kamata a ɗauki kulawa ta musamman lokacin amfani da madaidaicin tacewa.
Lokacin da aka gama samarwa, gwada fitar da tacewa gwargwadon yiwuwa. Lokacin saukarwa bai daɗe ba. Gabaɗaya, kar a buɗe na'ura, kar a cire kayan tacewa, ko adana tacewa dare ɗaya. Dole ne a tsaftace ɓangaren tacewa da tacewa lokacin da injin ya tsaya (ana kuma iya amfani da hanyar sake dawowa) .
Yin amfani da madaidaicin zaɓi na zaɓi, kula da kwararar da ake buƙata, matsa lamba, famfo kai don daidaitawa, zaɓin gabaɗaya ya dace da famfo vortex, famfo jiko, da sauransu, famfo centrifugal ba su da amfani.
Hanyar kulawa da kayan aikin tacewa
Idan ba a daɗe da amfani da tacewa ba, sai a tsaftace tace, sannan a cire abin tacewa, a wanke, a bushe, a rufe shi da jakar filastik, don gujewa gurɓata, sannan a goge tace a ajiye ba tare da lalacewa ba.
Ya kamata a jiƙa ɓangaren tacewa wanda aka maye gurbinsa a cikin ruwan shafan acid-base na tsawon sa'o'i 24. The zafin jiki na acid-tushe bayani ne kullum 25 ℃-50 ℃. Ana ba da shawarar cewa rabon acid ko alkali zuwa ruwa shine 10-20%. Abubuwan tacewa da tacewa tare da abun ciki mai gina jiki mafi girma sun fi dacewa a jiƙa a cikin maganin enzyme, kuma tasirin tsaftacewa yana da kyau. Idan an sabunta ta, dole ne a tsaftace ta sannan a shafe tururi. Tsaftacewa da ƙwanƙwasa yana da mahimmanci ga masu tace ruwa da na'urar bushewa.
A lokacin da sterilizing da tace kashi, kula da lokaci da zazzabi. Yana da kyau a yi amfani da 121 ℃ don polypropylene a cikin wani high-zazzabi disinfection hukuma, da kuma amfani da tururi ga haifuwa a tururi matsa lamba na 0.1MPa da 130 ℃ / 20 minutes. Ya dace da polysulfone da polytetrafluoroethylene. Haifuwar tururi na iya kaiwa 142 ℃, matsa lamba 0.2MPa, kuma lokacin da ya dace shine kusan mintuna 30. Idan yanayin zafi ya yi yawa, lokacin ya yi tsayi, kuma matsa lamba ya yi yawa, abin tacewa zai lalace.
Lokacin aikawa: Oktoba 11-2020